กรุงเทพฯ – เมื่อวันที่ 29 กันยายน พ.ศ. 2565 บริษัท ซีคสเตอร์ จำกัด (Seekster) ภายใต้การดูแลโดย ซีควัน กรุ๊ป (SeekOne Group) และ วิทยาลัยเทคโนโลยีวิบูลย์บริหารธุรกิจ รามอินทรา (VBAC รามอินทรา) ได้ร่วมมือกันจัดกิจกรรม ‘VBAC ร่วมด้วยช่วยชุมชน’ ด้วยการเป็นองค์กรตัวอย่างที่สร้างเสริมและส่งเสริมสุขอนามัยที่ดีให้แก่ชุมชนและสถาบันการศึกษาในพื้นที่เขตบางเขน ณ โรงเรียนไทยนิยมสงเคราะห์ กำกับโดยสำนักงานเขต บางเขน กรุงเทพมหานคร
เนื่องด้วยสถานการณ์การระบาดของโรคติดต่อเช่น การระบาดของไวรัสโควิด-19 และ RSV ที่มีการระบาดเป็นวงกว้างในกลุ่มของเด็กเล็กที่ศึกษาในสถานศึกษา ทาง ซีคสเตอร์ และ วิทยาลัยเทคโนโลยีวิบูลย์บริหารธุรกิจ รามอินทรา จึงมีการจัดกิจกรรม ‘สร้างสังคมให้เป็น พื้นที่ปลอดภัย สำหรับทุกคน’ ซึ่งมีผู้สนับสนุนอย่าง บริษัท ไอ.พี. วัน จำกัด ที่เป็นผู้นำด้านผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดเช่น วิกซอล และ วิซ ในการมอบอุปกรณ์ และ ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดให้กับ โรงเรียนไทยนิยมสงเคราะห์
![](https://www.thegoodnews.asia/wp-content/uploads/2022/10/CSR-Seekster-3-1024x683.jpg)
คุณชัชนาท จิราธรสิริกุล ผู้ก่อตั้งและซีอีโอ บริษัท ซีคสเตอร์ ได้กล่าวว่า “การมีส่วนร่วมในกิจกรรมครั้งนี้ ถือว่าเป็นเป้าหมายหลักของบริษัท ที่จะนำพาสังคมที่มีคุณภาพผ่านเทคโนโลยีที่ดี และ หัวใจของการให้บริการที่ยอดเยี่ยม ทางเราได้ตระหนักถึงสถานการณ์การระบาดของไวรัสโควิด-19 และ RSV ในกลุ่มเด็กเล็กตามสถานศึกษา ทางเราจึงต้องการในการเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ทำหน้าที่ของผู้ให้บริการที่มีความรับผิดชอบต่อสังคมและชุมชน”
![](https://www.thegoodnews.asia/wp-content/uploads/2022/10/CSR-Seekster-4-1024x683.jpg)
ด้านวิทยาลัยเทคโนโลยีวิบูลย์บริหารธุรกิจ รามอินทรา นำโดยตัวแทน อ.พีรดา เสวกมหารี รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารงานทั่วไป, อ.จุฑามาศ ทรัพย์ทอง รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักเรียนนักศึกษา, อ.พงษ์นรินทร์ แจ่มผล หัวหน้างานปกครอง, อ.อดิศักดิ์ โกษาแสง รองหัวหน้างานปกครอง และ อ.เกื้อตระกูล กองชีพ รองหัวหน้างานฝ่ายสื่อสารองค์กรภาครัฐและเอกชน นำกลุ่มนักเรียน นักศึกษา อาสาสมัครเพื่อมาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
“การดำเนินกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ ณ โรงเรียนไทยนิยมสงเคราะห์ เป็นการทำความร่วมมือระหว่าง VBAC และ ซีคสเตอร์ ร่วมกันปลูกฝังให้นักเรียนนักศึกษาได้รู้จักช่วยเหลือสังคม สร้างความสัมพันธ์อันดี ด้วยจิตอาสาจากวิทยาลัยพี่ สู่โรงเรียนน้อง การทำความสะอาดห้องน้ำ ขัดพื้นบริเวณทางเดิน และทำความสะอาดห้องเรียนน้องๆ อนุบาล เพื่อให้น้องๆ ได้เรียนหนังสือในพื้นที่ๆ สะอาด ปลอดภัยจากเชื้อไวรัสต่างๆ กิจกรรมในครั้งนี้พี่ๆ VBAC และ Seekster ได้ทำสิ่งเล็กๆ แต่ยิ่งใหญ่ในหัวใจผู้รับ เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีในการสร้างสังคมแห่งความสุข และการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน” คณะอาจารย์วิทยาลัยเทคโนโลยีวิบูลย์บริหารธุรกิจ รามอินทรา กล่าว